Bukatar ruwa mai tsafta da ke ƙaruwa tana haifar da ƙarancin ruwa a faɗin duniya. Yayin da yawan jama'a ke ci gaba da ƙaruwa kuma mutane da yawa ke ƙaura zuwa birane, kamfanonin samar da ruwa suna fuskantar ƙalubale da dama da suka shafi samar da ruwa da ayyukan tace shi. Ba za a iya yin watsi da kula da ruwa na gida ba, kamar yadda Majalisar Ɗinkin Duniya ta kiyasta cewa birane ne ke da kashi 12% na dukkan fitar da ruwa mai tsafta. [1] Baya ga ƙaruwar buƙatar ruwa, kamfanonin samar da ruwa suna fama da bin sabbin dokoki game da amfani da ruwa, ƙa'idodin tsaftace ruwan shara, da matakan dorewa yayin da suke fuskantar tsufa da ƙarancin kuɗaɗen shiga.
Masana'antu da yawa kuma suna fuskantar ƙarancin ruwa. Sau da yawa ana amfani da ruwa a cikin hanyoyin kera don sanyaya da tsaftacewa, kuma dole ne a magance ruwan sharar da ke fitowa kafin a sake amfani da shi ko a sake shi cikin muhalli. Wasu gurɓatattun abubuwa suna da matuƙar wahalar cirewa, kamar ƙananan ƙwayoyin mai, kuma suna iya samar da ragowar da ke buƙatar magani na musamman. Hanyoyin magance ruwan sharar masana'antu dole ne su kasance masu araha kuma suna da ikon magance manyan adadin ruwan sharar gida a yanayin zafi da matakan pH daban-daban.
Samun ingantaccen tacewa muhimmin bangare ne na haɓaka sabbin hanyoyin magance ruwa. Matattarar tacewa ta zamani tana ba da ingantacciyar hanyar magancewa da adana makamashi, kuma masana'antun suna ci gaba da haɓaka sabbin fasahohi don biyan buƙatun masana'antu da cibiyoyin birni da kuma ci gaba da kasancewa a gaba da yanayin da ke canzawa don kiyaye ruwa da sake amfani da shi.
Sauyin yanayi yana shafar samar da ruwa da ingancin ruwa. Guguwa mai tsanani da ambaliyar ruwa na iya lalata wadatar ruwa, ƙara yaɗuwar gurɓatattun abubuwa, kuma ƙaruwar matakan ruwa na iya haifar da ƙaruwar kutse a ruwan gishiri. Fari mai tsawo yana rage yawan ruwan da ake da shi, inda jihohin Yamma da dama, ciki har da Arizona, California da Nevada, suka sanya takunkumin kiyaye muhalli saboda ƙarancin ruwa a Kogin Colorado.
Kayayyakin samar da ruwa suma suna buƙatar manyan gyare-gyare da saka hannun jari. A cikin sabon binciken da ta yi kan buƙatun tsaftataccen magudanar ruwa, Hukumar Kare Muhalli ta Amurka (EPA) ta gano cewa za a buƙaci dala biliyan 630 a cikin shekaru 20 masu zuwa don samar da isasshen ruwa mai tsafta, tare da buƙatar kashi 55% na wannan kuɗin don kayayyakin more rayuwa na ruwan sha. [2] Wasu daga cikin waɗannan buƙatun sun samo asali ne daga sabbin ƙa'idodin tsaftace ruwa, gami da Dokar Ruwan Sha Mai Tsaro da kuma dokokin da suka kafa matsakaicin matakan sinadarai kamar nitrogen da phosphorus. Tsarin tacewa mai inganci yana da mahimmanci don kawar da waɗannan gurɓatattun abubuwa da kuma samar da tushen ruwa mai aminci da tsafta.
Dokokin PFAS ba wai kawai suna shafar ƙa'idodin fitar da ruwa ba, har ma suna shafar fasahar tacewa kai tsaye. Saboda mahaɗan da aka yi da fluoride suna da ƙarfi sosai, sun zama abu gama gari a cikin wasu membranes, kamar polytetrafluoroethylene (PTFE). Dole ne masana'antun matatun membrane su ƙirƙiri wasu kayan da ba su ƙunshi PTFE ko wasu sinadarai na PFAS don cika sabbin buƙatun ƙa'idoji.
Yayin da ƙarin kamfanoni da gwamnatoci ke ɗaukar shirye-shiryen ESG masu ƙarfi, rage fitar da hayakin iskar gas mai gurbata muhalli ya zama babban fifiko. Samar da wutar lantarki babban tushen hayaki ne, kuma rage yawan amfani da makamashi gaba ɗaya muhimmin ma'auni ne don cimma burin ci gaba mai ɗorewa.
Hukumar Kare Muhalli ta ba da rahoton cewa cibiyoyin tace ruwan sha da na sharar gida galibi su ne manyan masu amfani da makamashi a ƙananan hukumomi, wanda ya kai kashi 30 zuwa 40 cikin 100 na jimillar amfani da makamashi. [3] Ƙungiyoyin albarkatun ruwa, kamar American Water Alliance, sun haɗa da kamfanonin samar da ruwa da suka himmatu wajen rage hayakin iskar gas a ɓangaren ruwa ta hanyar dabarun rage sauyin yanayi da kuma kula da ruwa mai ɗorewa. Ga masu kera matattarar membrane, ingancin makamashi yana da matuƙar muhimmanci lokacin amfani da kowace sabuwar fasaha.
Za mu iya samar da na'urori masu auna sigina iri-iri don sa ido kan sigogi daban-daban na ingancin ruwa
An yi wannan na'urar firikwensin ne da kayan PTFE (Teflon), wanda ke da juriya ga tsatsa kuma ana iya amfani da shi a cikin ruwan teku, kamun kifi da ruwa mai yawan pH da tsatsa mai ƙarfi.
Lokacin Saƙo: Oktoba-09-2024

