• shafi_kai_Bg

Sensors na ƙasa: Ma'anar, Nau'i, da Fa'idodi

 

Na'urar firikwensin ƙasa mafita ɗaya ce wacce ta tabbatar da cancantar ta a kan ƙananan ma'auni kuma zai iya zama mai kima ga ayyukan noma.

Menene Sensors na ƙasa?

Na'urori masu auna firikwensin suna bin yanayin ƙasa, suna ba da damar tattara bayanai na ainihin lokaci da bincike.Na'urori masu auna firikwensin na iya bin kusan kowace siffa ta ƙasa, kamar DNA na ƙananan ƙwayoyin cuta, don matsar da ma'auni zuwa mafi koshin lafiya microbiome ƙasa, ƙara yawan amfanin ƙasa, da rage amfani da albarkatu.

Nau'o'in na'urori masu auna firikwensin a cikin aikin noma suna amfani da hanyoyi daban-daban, kamar siginar lantarki da auna ma'aunin raƙuman haske, don tantance mahimman halayen filin da za su iya canza ayyukan noma.

Nau'in Ma'aunin Ƙasa

Na'urori masu auna firikwensin ƙasa na iya auna halayen ƙasa kamar abun ciki na danshi, zafin jiki, pH, salinity, zafi, radiation na photoynthetic, da ma'aunin abinci.-Babban mahimmancin nitrogen, phosphorus, da potassium (NPK).

Baya ga fa'idodin sarrafa amfanin gona nasu, kamar ingantacciyar ingancin hatsi da rage yawan sinadirai masu gina jiki, na'urorin firikwensin ƙasa na iya sanar da hasashen game da albarkatun ruwa, kwanciyar hankali na ƙasa, da sauyin yanayi.

Sauran shari'o'in amfani sun haɗa da jadawalin ban ruwa, kimantawar magudanar ruwa, ƙayyadaddun yanayin yanayin ƙananan ƙwayoyin cuta, da rigakafin cututtukan tsirrai.

Fa'idodin Amfani da Na'urar Sensors na Ƙasa

Bibiyar matsayin ƙasa yana ba da fa'idodi da yawa ga manoma da masu lambu, gami da haɓaka yawan amfanin gona da ingantaccen ingantaccen albarkatu.IoT, sabis na girgije, da haɗin kai na AI suna ba da damar masu noma su yanke shawara ta hanyar bayanai.

Na'urori masu auna firikwensin suna haɓaka amfani da taki, kiyaye shuke-shuke lafiya, haɓaka albarkatu, da rage kwararar ruwa da iskar gas waɗanda ke kai hari ga muhalli.Sa ido akai-akai kuma yana hana matsaloli, kamar fashewar cututtukan ƙwayoyin cuta ko tatsar ƙasa.

Kula da yanayin ƙasa ta amfani da na'urori masu auna firikwensin ƙasa kuma na iya haɓaka taki da amfani da ruwa.Yana's kiyasta cewa kusan kashi 30% na takin nitrate da ake amfani da su a Amurka yana wankewa kuma yana gurɓata hanyoyin ruwa.Hatta ingantattun tsarin ban ruwa na iya kaiwa zuwa kashi 50% na almubazzaranci na ruwa, kuma noma ne ke da alhakin kashi 70% na amfani da ruwa mai tsafta a duniya.Ikon iya cika damshin ƙasa yadda ya kamata da inganci na iya yin babban tasiri.

Shigarwa da Calibrating Ƙasa Sensors

Kowane firikwensin zai sami jagorar shigarwa na kansa, amma shigarwa yawanci yana buƙatar tono rami ko rami a cikin layin amfanin gona da sanya firikwensin a zurfin zurfi, gami da kusa da tushen shuka.

Fiye da babban yanki, mafi kyawun ayyuka suna ba da izinin sanyawa a wuraren da ke nuni da sauran filin ko nau'in ƙasa da za a sarrafa, kusa da masu fitar da ruwa, da kuma hulɗa kai tsaye da ƙasa (watau, babu aljihun iska).Hakanan ya kamata a yi alama ko kuma a sanya wuraren firikwensin alama a saman don guje wa lalacewa ta bazata.

Baya ga shigarwa mai kyau, daidaitawar firikwensin shine maɓalli.Na'urori masu auna firikwensin ƙasa suna yin rajistar bayanan danshin ƙasa azaman Abubuwan Ruwa na Volumetric (VWC), kuma kowane nau'in ƙasa yana da nasa VWC.Na'urori masu auna danshi na ƙasa galibi suna da hankali daban-daban, kuma ana iya buƙatar a daidaita su daban-daban.

Shirya matsala

Rashin gazawar kayan aiki na iya faruwa saboda matsalolin lantarki, tsangwama daga namun daji, ko wayoyi marasa alaƙa.Duk wani iska da ke zubowa a cikin na'urar tensiometer zai sa ta zama abin dogaro.Tabbatar da zurfin shigarwa daidai da hanyoyin hana ruwa zai iya taimakawa wajen guje wa al'amura na gaba.

Hanyoyin magance matsalar gama gari sun haɗa da:

Tsayawa wutar lantarki da kewaye

Tsaftace firikwensin ba tare da amfani da sinadarai ba

Yin gyare-gyare na yau da kullum don maye gurbin sassan da suka lalace bisa ga masana'anta'jagorar gyarawa

Kula da Lafiyar Ƙasa

Na'urori masu auna firikwensin ƙasa suna ba da ingantacciyar dabara, ingantaccen dabara don kimanta lafiyar ƙasa.Ƙimar ƙasa na al'ada daidai yake da biopsy, wanda zai iya ɗaukar makonni ko watanni, ya danganta da kaddarorin ƙasa.

Ma'aunin firikwensin ya fi sauri, yana ɗaukar awa ɗaya ko biyu a cikin kadada 50.Na'urori masu auna firikwensin suna nuna duk abin da ake buƙata don ingantaccen sarrafa amfanin gona, gami da abun ciki na ruwa, tashin hankali na ruwa, da kasancewar kwayoyin halitta-babban alamar lafiyar ƙasa gabaɗaya-ba tare da buƙatar cire samfuran ƙasa ta jiki ba.

Haɗin kai tare da Tsarin Gudanar da Farm

Dangane da rahoton Insights na StartUS, na'urori masu auna firikwensin ƙasa sune fasahar sa ido kan ƙasa mafi tasiri saboda girman su, inganci, da amfani.Haɗa na'urori masu auna firikwensin ƙasa tare da sauran fasahohin noma masu tasowa, gami da taswirar ƙasa mai ƙarfin AI, hoto na iska, mutummutumi na sa ido kan ƙasa mai sarrafa kansa, masu fitar da hayaki, ƙarin nazarin ƙasa na gaskiya, nanotechnology, da haɗin gwiwar blockchain, na iya haɓaka sarrafa gonaki.

Kalubale da Magani a Fasahar Sensor na Ƙasa

Dangane da rahoton Jami'ar Nebraska na 2020, kashi 12% na gonakin Amurka ne kawai ke amfani da na'urorin damshin ƙasa don tantance jadawalin ban ruwa.Na'urori masu auna firikwensin ƙasa sun zama mafi inganci saboda gagarumin ci gaba a cikin samun dama, abokantaka mai amfani, da sarrafa bayanai da iyawar nuni, amma ana buƙatar ƙarin ci gaba.

Dole ne na'urori masu auna firikwensin ƙasa su zama mafi inganci mai tsada da aiki tare don ɗaukan duniya.Yawancin nau'ikan na'urori masu auna firikwensin suna wanzu, wanda ke haifar da rashin daidaituwa da daidaituwa.

Yawancin fasahohin da ake da su sun dogara da na'urori masu auna firikwensin, wanda zai iya yin wahala ga gyare-gyare.Ci gaba a fasahar firikwensin, kamar waɗanda UC Berkeley suka haɓaka, suna sauƙaƙe hawan jirgi don samar da sa ido kan bayanan rayuwa da haɓaka yanke shawara a fagage da kasuwanni.

Nazarin Harka: Nasarar Aiwatar da Nasarar Ƙarƙashin Ƙasa

Na'urori na ƙasa suna Taimakawa Manoma Ajiye Ruwa da Kuɗi

Wani bincike na Jami'ar Clemson ya gano cewa na'urorin damshin ƙasa na iya ƙara yawan manoma'matsakaicin yawan kuɗin shiga da kashi 20% ta hanyar haɓaka aikin ban ruwa a cikin filayen da aka gwada waɗanda ke shuka gyada, waken soya, ko auduga.

Filayen Wasanni Masu Dorewa

Har ila yau, wuraren wasanni suna ɗaukar na'urori na ƙasa.Filin wasa na Wembley da Park Citizens Bank Park (gidan Philadelphia Phillies) suna daga cikin wuraren wasanni ta amfani da na'urori masu auna firikwensin ƙasa don kula da filaye masu kyan gani yayin da ake ƙara yawan amfani da ruwa da makamashi, a cewar mai ƙirar ƙasa Soil Scout.

Abubuwan Gabatarwa a Fasahar Sensor na Ƙasa

Hanyoyi masu tasowa sun haɗa da nanotechnology , tare da nano-barbashi na tushen zinari-ko-azurfa wanda ke ƙara ƙarfin firikwensin don gano gurɓataccen ƙasa kamar ƙarfe mai nauyi.

Na'urori masu auna firikwensin da aka lullube da nano-compounds na iya bin halayen ƙasa sannan su saki abubuwan gina jiki, kamar iskar oxygen, don mayar da martani ga canjin ingancin ƙasa.Wasu kuma suna ƙididdige abubuwan ƙididdigewa, kamar ƙidayar tsutsawar ƙasa, ko bambancin ƙwayoyin cuta, ta hanyar nazarin DNA, don haɓaka microbiome na ƙasa.

https://www.alibaba.com/product-detail/Soil-8-IN-1-Online-Monitoring_1600335979567.html?spm=a2747.product_manager.0.0.f34e71d2kzSJLX

 


Lokacin aikawa: Afrilu-09-2024