Masu bincike su ne na'urori masu aunawa da za su iya lalata ƙasa don aunawa da kuma aika bayanai ta hanyar waya, waɗanda, idan aka ƙara haɓaka su, za su iya taimakawa wajen ciyar da yawan jama'ar da ke ƙaruwa a duniya tare da rage amfani da albarkatun ƙasar noma.
Hoto: Tsarin firikwensin da aka gabatar. a) Bayani kan tsarin firikwensin da aka gabatar tare da na'urar firikwensin da za a iya rushewa. b) Lokacin da aka samar da wutar lantarki mara waya zuwa na'urar firikwensin da za a iya rushewa da ke kan ƙasa, na'urar hita za ta kunna. Wurin firikwensin yana ƙayyade wurin wurin zafi, kuma zafin na'urar yana canzawa dangane da danshi na ƙasa; saboda haka, ana auna danshi na ƙasa bisa ga zafin wurin zafi. c) Ana binne na'urar firikwensin da za a iya rushewa a cikin ƙasa bayan amfani. Sannan ana sakin sinadaran taki a gindin na'urar firikwensin cikin ƙasa, suna ƙarfafa haɓakar amfanin gona. Ƙara koyo
Tsarin firikwensin da aka gabatar. a) Bayani kan tsarin firikwensin da aka gabatar tare da na'urar firikwensin da za a iya lalatawa. b) Lokacin da aka samar da wutar lantarki mara waya zuwa na'urar firikwensin da za a iya lalatawa da ke kan ƙasa, na'urar hita za ta kunna. Ana tantance wurin firikwensin ta wurin wurin zafi, kuma zafin na'urar yana canzawa dangane da danshi na ƙasa; saboda haka, ana auna danshi na ƙasa bisa ga zafin wurin zafi. c) Ana binne na'urar firikwensin da za a iya lalatawa a cikin ƙasa bayan amfani. Sannan ana sakin sinadaran taki a gindin na'urar firikwensin cikin ƙasa, wanda ke ƙarfafa haɓakar amfanin gona.
wanda zai iya rugujewa kuma saboda haka ana iya shigar da shi a babban yawa. Wannan aikin muhimmin ci gaba ne wajen magance sauran matsalolin fasaha a fannin noma mai inganci, kamar zubar da kayan aikin firikwensin da aka yi amfani da su lafiya.
Yayin da yawan jama'a na duniya ke ci gaba da ƙaruwa, inganta amfanin gona da rage amfani da ƙasa da ruwa yana da matuƙar muhimmanci. Noma mai inganci yana da nufin magance waɗannan buƙatu masu karo da juna ta hanyar amfani da hanyoyin sadarwa na firikwensin don tattara bayanan muhalli don a iya raba albarkatu yadda ya kamata ga gonaki a lokacin da kuma inda ake buƙatarsu. Jiragen sama marasa matuƙa da tauraron ɗan adam na iya tattara bayanai masu yawa, amma ba su dace da tantance danshi da matakin danshi na ƙasa ba. Don samun ingantaccen tattara bayanai, ya kamata a sanya na'urorin auna danshi a ƙasa a babban yawa. Idan firikwensin ba zai iya lalacewa ba, dole ne a tattara shi a ƙarshen rayuwarsa, wanda zai iya zama mai wahala kuma ba zai yiwu ba. Cimma aikin lantarki da lalata halittu a cikin fasaha ɗaya shine burin aikin da ake yi a yanzu.
A ƙarshen lokacin girbi, ana iya binne na'urori masu auna sigina a cikin ƙasa don su lalace.
Lokacin Saƙo: Janairu-18-2024
