A yau, tare da ƙaruwar sarkakiyar sauyin yanayi, kama bayanai daidai na yanayi ya zama babban buƙata a fannoni kamar samar da amfanin gona, gudanar da birane, da kuma sa ido kan binciken kimiyya. Tashar yanayi mai cikakken ma'auni, tare da fasahar firikwensin da tsarin fasaha, tana aiwatar da sa ido a ainihin lokaci na abubuwa shida na yanayi, ciki har da zafin iska da danshi, matsin lamba na yanayi, hasken rana, haske, da ruwan sama mai gani a kowane fanni. Tana samar da mafita na "sahihan bayanai, amsawar lokaci, dorewa da aminci" na yanayi ga masana'antu daban-daban, tana tabbatar da cewa kowace canjin yanayi za a iya fassara ta a kimiyyance. Kowace shawara tana da goyon bayan bayanai.

Sa ido mai girma shida daidai yana buɗe sabuwar ƙima a cikin bayanan yanayi
Zafin iska da danshi: “Barometer” na lafiyar muhalli
Ikon sa ido:
Zafin jiki: Ma'aunin zafin jiki mai faɗi daga -40℃ zuwa 85℃, daidaito ±0.3℃, bin diddigin faɗakarwar zafin jiki mai tsanani/ƙasa a ainihin lokaci.
Danshi: Cikakken saka idanu daga 0 zuwa 100%RH, tare da daidaito na ± 2%RH, wanda ke nuna matakin danshi na iska daidai.
Darajar aikace-aikace:
A fannin noma: Jagora wajen kula da zafin jiki na gidajen kore (misali, mafi kyawun zafin jiki don girma tumatir shine 20-25℃ kuma danshi shine 60-70%), rage yawan kwari da cututtuka da kashi 30%.
Injiniyan gini: Kula da yanayin danshi na siminti don guje wa haɗarin fashewa da inganta ingancin gini.
;
(2) Matsi a Yanayi: "Mafaka" na Hasashen Yanayi
Ikon sa ido: Matsakaicin aunawa daga 300 zuwa 1100hPa, daidaito ±0.1hPa, yana ɗaukar ƙananan canje-canje a cikin matsin lamba na iska (kamar raguwar yanayin matsin lamba na iska kafin guguwa).
Darajar aikace-aikace:
Gargaɗi game da yanayi: Yi hasashen isowar tsarin rage matsin lamba awanni 12 a gaba don samun lokacin gaggawa don yanayi mai ƙarfi kamar ruwan sama mai ƙarfi da tsawa.
Aikin tsaunuka masu tsayi: Tabbatar da cewa ƙungiyoyin hawan dutse da ƙungiyoyin bincike na kimiyya za su iya ci gaba da sanar da canje-canjen da ke faruwa a matsin lamba a tsayi a ainihin lokaci don hana kamuwa da cutar tsauni.
;
(3) Haske da Haske: "Kayan Aunawa" na Gudun Makamashi
Ikon sa ido:
Jimlar hasken rana: 0-2000W/m², daidaito ±5%, don auna jimillar adadin hasken rana mai gajeren zango.
Ƙarfin haske: 0-200klx, daidaito ±3%, yana nuna hasken da ke aiki da hasken photosynthetic (PAR) na tsirrai.
Darajar aikace-aikace:
Masana'antar ɗaukar hoto: Inganta ƙirar kusurwar karkatarwa ta allunan hasken rana da kuma daidaita kuskuren hasashen samar da wutar lantarki zuwa ƙasa da kashi 5% bisa ga bayanan radiation.
Noma a wurare: Ana haɗa fitilun haske masu kyau da na'urorin hasken wuta (waɗanda ke kunnawa ta atomatik idan ƙarfin haske bai kai 80klx ba), wanda hakan ke rage zagayowar girman amfanin gona da kashi 10%.
;
(4) Ruwan Sama Mai Kauri: "Ido Mai Wayo" don Kula da Ruwan Sama
Ikon sa ido: Ta amfani da fasahar gano haske ta infrared, kewayon aunawa shine 0 zuwa 999.9mm/h, tare da ƙudurin 0.2mm. Babu lalacewa da tsagewar sassan injiniya, kuma lokacin amsawa bai wuce daƙiƙa 1 ba.
Darajar aikace-aikace:
Gargaɗi game da tono ruwa a birane: Kulawa ta ainihin lokacin ruwan sama mai ƙarfi na ɗan gajeren lokaci (kamar ruwan sama mai ƙarfi fiye da 10mm cikin mintuna 5), da kuma haɗa shi da tsarin magudanar ruwa don kunna tashoshin famfo a gaba, wanda ke rage haɗarin tono ruwa da kashi 40%.
Kula da Ruwan Sama: Yana samar da bayanai kan ruwan sama daidai don aika tafkunan ruwa, yana inganta daidaiton hasashen ambaliyar ruwa da kashi 25%.
;
2. Tallafin fasaha mai ƙarfi ya sake fasalta ƙa'idodin sa ido
Matrix na firikwensin matakin masana'antu
Babban sassan duk sun ɗauki sassan da aka shigo da su (kamar na'urar auna zafin jiki da danshi daga Rotronic na Switzerland da kuma na'urar pneumatic daga Honeywell na Amurka), kuma sun wuce gwajin girgiza mai girma da ƙarancin zafin jiki na -40 ℃ zuwa 85 ℃ da gwajin tsufa mai girma na 95% RH. Matsakaicin ƙimar girgiza na shekara-shekara bai wuce 1% ba, kuma tsawon rayuwar sabis ya wuce shekaru 10.
(2) Tsarin sarrafa bayanai mai wayo
Fitar da bayanai da yawa: Yana goyan bayan ka'idojin sadarwa kamar RS485, Modbus, da GPRS, suna haɗuwa cikin sauƙi tare da dandamalin girgije na yanayi da dandamalin tsakiya na iot. Ana iya keɓance mitar shigar da bayanai (minti 1 zuwa awa 1).
Injin gargaɗi na AI da wuri: An sanye shi da nau'ikan samfuran yanayi guda 12 (kamar ruwan sama mai ƙarfi, zafin jiki mai yawa, da sanyin bazara), yana haifar da gargaɗin farko mai matakai (Saƙonnin SMS/imel/Tagar da ke buɗe dandamali), tare da ƙimar daidaiton gargaɗin farko na kashi 92%.
(3) Sauƙin daidaitawa da yanayi mai tsauri
Tsarin kariya: Gidaje masu hana ruwa shiga IP68 + rufin da ke jure wa UV, wanda ke da ikon jure wa yanayi mai tsanani kamar guguwa mai matakai 12, tsatsa mai feshi da gishiri, da guguwar yashi, kuma yana iya aiki cikin kwanciyar hankali a bakin teku, tuddai, hamada da sauran yanayi.
Maganin ƙarancin wutar lantarki: Wutar lantarki mai ƙarfi biyu na allunan hasken rana da batirin lithium, tare da matsakaicin amfani da wutar lantarki a kowace rana ƙasa da 5W. Yana iya ci gaba da sa ido akai-akai na tsawon kwanaki 7 a cikin yanayin ruwan sama mai ɗorewa.
;
3. Aikace-aikacen yanayi gaba ɗaya, ƙarfafa ilimin yanayi a masana'antu da yawa
Noma Mai Wayo: Daga "Dogaro da Yanayi don Rayuwa" zuwa "Yin Aiki bisa ga Yanayi"
Shuka a gonaki: Ana tura tashoshin yanayi a manyan wuraren da ake noman alkama don sa ido kan ƙarancin zafin jiki a lokacin haɗuwa (<5℃) da kuma busasshiyar iska mai zafi a lokacin cika hatsi (zafin jiki > 30℃+ zafi < 30%+ gudun iska > 3m/s), wanda ke jagorantar manoma su fesa takin ganye a kan lokaci, wanda ke rage haɗarin rage yawan amfanin gona da kashi 50%.
Orchard Mai Kyau: A yankunan da ake noman citrus, ana inganta yanke siffar bishiyoyi ta hanyar bayanai na haske (misali, hasken da ke kan layin ganyen yana buƙatar ya zama sama da 30klx), kuma ana haɗa sa ido kan ruwan sama don hana fashewa na 'ya'yan itace, wanda ke ƙara yawan 'ya'yan itatuwa masu inganci da kashi 20%.
(2) Gudanar da Birane: Gina hanyar sadarwa ta kare muhalli
Sufuri mai wayo: Ta hanyar tura tashoshin yanayi a cikin rukunin hanyoyin mota da kuma daidaita allunan saƙonni masu canzawa don fitar da faɗakarwa a ainihin lokaci kamar "Ruwan sama da hazo kilomita 5 a gaba, saurin da aka ba da shawarar ≤60km/h", ƙimar haɗarin zirga-zirgar ababen hawa ta ragu da kashi 35%.
Kula da Muhalli: A wuraren shakatawa na birane, ana sa ido kan yawan iskar oxygen mara kyau (wanda ke da alaƙa da zafin jiki da danshi), yana ba wa 'yan ƙasa rahotannin "ma'aunin jin daɗi" don taimakawa wajen inganta tsarin wuraren ayyukan jama'a.
(3) Binciken Kimiyya da Sabuwar Makamashi: Cikakken Kirkire-kirkire da ke da alaƙa da bayanai
Binciken Yanayi: Ƙungiyoyin bincike na jami'o'i sun yi amfani da bayanan radiation don nazarin tasirin sauyin yanayi akan ilimin halittu na noma. Adadin cikar tattara bayanai ya kasance sama da kashi 99% tsawon shekaru biyar a jere, yana tallafawa buga takardu sama da goma na SCI.
Ƙarfin Iska/Fotovoltaic: Gonakin iska suna annabta yanayin canje-canjen saurin iska bisa ga bayanan matsin lamba na iska, yayin da tashoshin wutar lantarki na photovoltaic ke daidaita sigogin inverter gwargwadon ƙarfin haske, wanda ke ƙara yawan samar da wutar lantarki da kashi 8% zuwa 12%.
;
5. Dalilai uku da za su sa mu zaɓe mu
Magani na musamman: Sanya na'urori masu auna firikwensin cikin sauƙi bisa ga buƙatun masana'antu (kamar ƙara kayan aikin CO₂ da PM2.5), da kuma samar da cikakkun ayyukan "sa ido - bincike - gargaɗin farko - sarrafawa";
Cikakken sabis na zagayowar rayuwa: 7 × 24-awa martanin fasaha, garantin sassan tsakiya;
;
Zaɓin aiki mai kyau: Idan aka kwatanta da kayan aiki da aka shigo da su daga ƙasashen waje, farashin ya ragu da kashi 40%, daidaiton sa ido daidai yake da na samfuran ƙasashen duniya na farko, kuma lokacin saka hannun jari bai wuce shekaru 2 ba.
;
Bayanan yanayi "albarkatun dabaru" ne don magance sauyin yanayi, kuma tashar yanayi mai cikakken ma'auni ita ce "mabuɗin" buɗe wannan albarkatun. Ko kai sabon manomi ne da ke buƙatar inganta ingancin shuka, ko manaja mai kare lafiyar birane, ko kuma mai bincike da ke bincika asirin yanayi, za mu iya samar maka da ingantattun hanyoyin sa ido kan yanayi, abin dogaro da wayo.
;
Act now: Contact us at Tel: +86-15210548582, Email: info@hondetech.com or click www.hondetechco.com, kuma bari bayanan yanayi su zama ikon ku na yanke shawara da kuma ci gaba da kasancewa a gaba da guguwar sauyin yanayi!
Lokacin Saƙo: Afrilu-28-2025