• labarai_bg

Labarai

  • tashar yanayi mara waya gaba ɗaya.

    Tashar yanayi mara waya gaba ɗaya. Abu na farko da za ku lura game da Tempest shine cewa ba shi da na'urar auna iska mai juyawa kamar yawancin tashoshin yanayi ko bokitin da za a iya auna ruwan sama. A gaskiya ma, babu sassan motsi kwata-kwata. Don ruwan sama, akwai t...
    Kara karantawa
  • Ingancin sa ido kan ingancin ruwa muhimmin bangare ne na dabarun kiwon lafiyar jama'a a duk duniya.

    Ingantacciyar sa ido kan ingancin ruwa muhimmin bangare ne na dabarun kiwon lafiyar jama'a a duk duniya. Cututtukan da ake samu daga ruwa sun kasance babban abin da ke haifar da mace-mace tsakanin yara masu tasowa, suna kashe kusan rayuka 3,800 kowace rana. 1. Yawancin wadannan mace-macen suna da alaƙa da cututtuka a cikin ruwa, amma Duniya...
    Kara karantawa
  • Na'urori masu auna ƙasa masu wayo na iya rage lalacewar muhalli daga takin zamani

    Masana'antar noma wuri ne mai cike da sabbin abubuwa na kimiyya da fasaha. Gonakin zamani da sauran ayyukan noma sun bambanta da na baya. Ƙwararru a wannan masana'antar galibi suna son rungumar sabbin fasahohi saboda dalilai daban-daban. Fasaha na iya taimakawa wajen...
    Kara karantawa
  • Tasirin na'urorin auna ƙasa akan tsire-tsire masu girma a cikin tukunya

    Shuke-shuken gida hanya ce mai kyau ta ƙara kyau ga gidanka kuma tana iya haskaka gidanka sosai. Amma idan kana fama da wahalar kiyaye su (duk da ƙoƙarinka!), kana iya yin waɗannan kurakuran yayin sake shukar ka. Sake shukar na iya zama kamar abu mai sauƙi, amma kuskure ɗaya zai iya girgiza ...
    Kara karantawa
  • An gabatar da fasahar na'urar firikwensin iskar gas ta zamani mai zuwa ga muhallin masana'antu da lafiya

    A cikin wata takarda da aka buga a cikin Mujallar Injiniyan Sinadarai, masana kimiyya sun lura cewa iskar gas mai cutarwa kamar nitrogen dioxide ta yaɗu a wurare da yawa na masana'antu. Shaƙar nitrogen dioxide na iya haifar da cututtuka masu tsanani na numfashi kamar asma da bronchitis, wanda ke barazana ga lafiyar...
    Kara karantawa
  • Majalisar Iowa ta amince da yiwuwar rage kasafin kuɗi ga na'urorin auna ruwa a Iowa

    Majalisar Wakilai ta Iowa ta zartar da kasafin kudin tare da aika shi ga Gwamna Kim Reynolds, wanda zai iya kawar da kudaden da jihar ke kashewa wajen samar da na'urori masu auna ingancin ruwa a koguna da rafuffuka na Iowa. Majalisar ta kada kuri'a 62-33 a ranar Talata don amincewa da fayil na 558 na Majalisar Dattawa, kudirin kasafin kudi da ya shafi noma, albarkatun kasa da kuma...
    Kara karantawa
  • Muhimmancin Shigar da Tsarin Kula da Zaftarewar Ƙasa

    Muhimmancin Shigar da Tsarin Kula da Zaftarewar Ƙasa

    Zaftarewar ƙasa bala'i ne na halitta da aka saba gani, wanda yawanci yake faruwa ne sakamakon rashin isasshen ƙasa, zamewar duwatsu da sauran dalilai. Zaftarewar ƙasa ba wai kawai tana haifar da asarar rayuka da asarar dukiya kai tsaye ba, har ma tana da mummunan tasiri ga muhallin da ke kewaye. Saboda haka, shigarwar...
    Kara karantawa
  • Kula da iskar gas na muhalli

    Kula da iskar gas na muhalli

    Ana amfani da na'urori masu auna iskar gas don gano kasancewar takamaiman iskar gas a wani yanki ko kayan aiki waɗanda zasu iya ci gaba da auna yawan abubuwan da ke cikin iskar gas. A cikin ma'adinan kwal, man fetur, sinadarai, birni, likita, sufuri, rumbunan ajiya, rumbunan ajiya, masana'antu, gidaje...
    Kara karantawa
  • Gurɓatar Ruwa

    Gurɓatar Ruwa

    Gurɓatar ruwa babbar matsala ce a yau. Amma ta hanyar sa ido kan ingancin ruwaye daban-daban na halitta da ruwan sha, za a iya rage tasirin cutarwa ga muhalli da lafiyar ɗan adam da kuma ingancin maganin ruwan sha...
    Kara karantawa