Asiya ta kasance yankin da bala'i ya fi shafa a duniya sakamakon yanayi, yanayi da kuma hadurra masu alaka da ruwa a shekarar 2023. Ambaliyar ruwa da guguwa sun yi sanadiyyar mafi yawan asarar rayuka da asarar tattalin arziki da aka ruwaito, yayin da tasirin zafin ya kara tsananta, a cewar wani sabon rahoto daga Duniyar Meteorolo...
An tura tashar yanayi ta atomatik mai suna Asophisticated a gundumar Kulgam ta Kudancin Kashmir a wani yunƙuri na dabarun inganta ayyukan lambu da noma tare da fahimtar yanayi a ainihin lokaci da kuma nazarin ƙasa. Shigar da tashar yanayi wani ɓangare ne na Holistic Agricult...
Masana yanayi na Hukumar Kula da Yanayi ta Ƙasa sun ba da rahoton guguwa mai ƙarfi tare da hasashen iska mai gudun mil 70 da ƙanƙara mai girman ƙwallon tennis da ta mamaye yankin Charlotte a ranar Asabar. Gundumar Union da sauran yankuna har yanzu suna cikin haɗari kusan ƙarfe 6 na yamma, a cewar sanarwar NWS mai tsanani kan yanayi a X, tsohuwar...
Hasashen da aka tsawaita yana buƙatar ƙaramin tashar yanayi a Jami'ar Maryland, Baltimore (UMB), wanda ke kawo bayanan yanayin birnin kusa da gida. Ofishin Dorewa na UMB ya yi aiki tare da Ayyuka da Kulawa don girka ƙaramin tashar yanayi a kan rufin kore mai hawa na shida...
Tashoshin yanayi aiki ne mai shahara don gwaji tare da na'urori masu auna yanayi daban-daban, kuma galibi ana zaɓar na'urar auna yanayi mai sauƙi da na'urar auna yanayi don tantance saurin iska da alkibla. Ga tashar QingStation ta Jianjia Ma, ya yanke shawarar gina wani nau'in na'urar auna iska daban: na'urar auna zafi ta ultrason...
Haɗarin gurɓataccen iska ya ragu a cikin shekaru ashirin da suka gabata, wanda ya haifar da ingantaccen ingancin iska. Duk da wannan ci gaba, gurɓataccen iska ya kasance mafi girman haɗarin lafiyar muhalli a Turai. Fuskantar ƙananan ƙwayoyin cuta da matakan nitrogen dioxide sama da Hukumar Lafiya ta Duniya...
Kaddamar da aikin gini a kan wani magudanar ruwa a Malfety (sashe na biyu na al'umma na Bayaha, Fort-Liberté) wanda aka yi niyya don ban ruwa na hekta 7,000 na ƙasar noma. Wannan muhimmin kayan aikin noma mai tsawon kilomita 5, faɗin mita 1.5 da zurfin santimita 90 zai gudana daga Garate zuwa...
An kafa tashar yanayi ta atomatik mai nisa kwanan nan a Lahaina. PC: Ma'aikatar Ƙasa da Albarkatun Ƙasa ta Hawaii. Kwanan nan, an sanya tashoshin yanayi ta atomatik mai nisa a yankunan Lahaina da Maalaya, inda tusocks ke fuskantar barazanar gobarar daji. Fasahar ta ba Hawaii damar ...
Shirye-shiryen samar da kayan aiki ga dukkan tashoshin samar da dusar ƙanƙara a Idaho don auna danshi a ƙasa na iya taimakawa masu hasashen samar da ruwa da manoma. Hukumar Kula da Albarkatun Ƙasa ta USDA tana gudanar da tashoshin SNOTEL guda 118 waɗanda ke ɗaukar ma'aunin ruwan sama mai ta atomatik, daidaiton ruwan dusar ƙanƙara da...