• shafi_kai_Bg

Karfafawa 'yan ƙasa taswirar ingancin iska a cikin kusurwoyin birni da ba a kula da su ba

Wani yunƙuri na tallafin EU yana canza yadda biranen ke magance gurɓacewar iska ta hanyar shigar da 'yan ƙasa cikin tarin manyan bayanai kan wuraren da ake yawan ziyarta - unguwanni, makarantu da kuma wuraren da ba a san su ba, galibi ana rasa su ta hanyar sanya ido na hukuma.

Tarayyar Turai tana alfahari da tarihi mai arziƙi kuma ci-gaba a cikin sa ido kan gurbatar yanayi, yana ba da ɗayan mafi ci gaba da cikakkun bayanai na bayanan muhalli da ake samu. Duk da haka, akwai wuri da yawa don ingantawa.

Rashin ma'auni na hukuma wajen sa ido kan ƙananan mahalli. Matsayin daki-daki a cikin bayanan wani lokaci yakan gaza abin da ake buƙata don nazarin manufofi masu zurfi a matakin gida. Wannan ƙalubalen ya samo asali ne saboda rabon tashoshin sa ido kan gurbatar iska a hukumance ba shi da yawa. Sabili da haka, yana da wahala a sami wakilcin ɗaukar hoto na ingancin iska a duk faɗin biranen, musamman idan ana batun ɗaukar cikakkun bayanan ingancin iska a matakin yanki mafi girma.

Bugu da ƙari, waɗannan tashoshi sun dogara da kayan aiki na zamani da tsada don auna ingancin iska. Wannan dabarar ta buƙaci tattara bayanai da ayyuka na kulawa da mutane da ke da ilimin kimiyya na musamman.

Kimiyyar jama'a, wacce ke ba wa al'ummomin yankin damar tattara bayanai masu mahimmanci game da muhallinsu, na iya taimakawa wajen magance waɗannan ƙalubalen. Wannan tsarin tushen tushen zai iya taimakawa wajen samar da cikakkun bayanai na sararin samaniya da na ɗan lokaci a matakin unguwanni, tare da haɓaka mafi fa'ida amma ƙarancin bayanai daga tushe na hukuma.

Aikin CompAir na EU yana amfani da ƙarfin kimiyyar ɗan ƙasa a cikin birane daban-daban - Athens, Berlin, Flanders, Plovdiv da Sofia. "Abin da ya bambanta wannan shirin shi ne dabarun hada kai, tare da hada mutane daga sassa daban-daban na zamantakewa - daga yara makaranta da tsofaffi, masu sha'awar keke da kuma membobin al'ummomin Roma."

Haɗa gyarawa tare da na'urori masu ɗaukuwa
A cikin yunƙurin kimiyyar ɗan ƙasa kan ingancin iska, ƙayyadaddun na'urorin firikwensin yawanci ana amfani da su don aunawa. Duk da haka, "sababbin fasahohin yanzu suna ba wa mutane damar bin diddigin bayyanar gurɓacewar iska yayin da suke tafiya ta yanayi daban-daban a kullum, kamar gida, waje da aiki. Hanyar haɗaɗɗiyar hanyar haɗa ƙayyadaddun na'urori masu ɗaukuwa sun fara bayyana.

Masu sa kai na amfani da na'urori masu auna farashi mai tsada a lokacin yakin aunawa. Bayanai masu mahimmanci game da ingancin iska da zirga-zirga ana samun isa ga jama'a ta hanyar buɗaɗɗen dashboards da aikace-aikacen wayar hannu, haɓaka haɓaka wayar da kan muhalli.

Don tabbatar da amincin bayanan da waɗannan na'urori masu rahusa ke tattarawa, masu bincike sun haɓaka ingantaccen tsarin daidaitawa. Wannan ya haɗa da algorithm na tushen girgije wanda ke kwatanta karatun daga waɗannan na'urori masu auna firikwensin da na manyan tashoshi na hukuma da sauran na'urori makamantan a yankin. Sannan ana raba ingantattun bayanan ga hukumomin jama'a.

COMPAIR ya kafa ka'idoji da ka'idoji masu dacewa don waɗannan na'urori masu rahusa, tabbatar da cewa waɗanda ba ƙwararru ba za su iya amfani da su cikin sauƙi. Wannan ya ba wa 'yan ƙasa ikon yin aiki tare da takwarorinsu, da kuma shiga cikin tattaunawa don ba da shawarar inganta manufofin bisa ga bincikensu. A cikin Sofia, alal misali, tasirin aikin ya jagoranci iyaye da yawa don zaɓar motocin bas na birni akan tafiye-tafiyen mota na sirri zuwa makaranta, suna nuna canji zuwa mafi ɗorewa zabin rayuwa.

Muna ba da nau'ikan firikwensin gas waɗanda za a iya amfani da su a yanayi iri-iri a wurare masu zuwa:

https://www.alibaba.com/product-detail/CE-LORA-LORAWAN-GPRS-4G-WIFI_1600344008228.html?spm=a2747.manage.0.0.1cd671d2iumT2T

https://www.alibaba.com/product-detail/CE-LORA-LORAWAN-GPRS-4G-WIFI_1600344008228.html?spm=a2747.manage.0.0.1cd671d2iumT2T


Lokacin aikawa: Juni-20-2024